ਦੀਵਾਲੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿਚ ਰੱਖ ਲਓ ਇੱਕ ਚੀਜ਼ ਫੇਰ ਪੈਸੇ ਹੀ ਪੈਸੇ ਆਉਣਗੇ

ਤਾਜਾ ਖਬਰਾਂ

ਕੋਈ ਗਿਆਰਾਂ ਜਾਂ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰੀਏ ਬਸ ਇਕ ਨਿਮਾਣੀ ਜਿਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਇਹੀ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਂ ਦੀ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਡਿਆਈ ਦੀਵਾਲੀ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਸੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਾਰਾ ਸਾਲ ਮਾਇਰ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਇਹੀ ਚੀਜ਼ ਰੱਖ ਲਓ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਮਾਇਆ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਵਾਧਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ

ਅਜਿਹੀਆਂ ਇਕ ਨਹੀਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਪਰ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਬਿਲਕੁਲ ਗਲਤ ਹੈ ਪਹਿਲੀ ਗੱਲ ਤਾਂ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਂ ਨੇ ਹੀ ਦਰਗਾਹੀ ਬਾਣੀ ਰਚੀ ਮਨੁੱਖੀ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਵਾਸਤੇ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਦੇਵਤਾ ਬਣਾਉਣ ਵਾਸਤੇ ਇਹ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਜਿਹੜੇ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਫਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਉਹ ਸਿੱਧਾ ਸੱਚਖੰਡ ਦਰਗਾਹ ਨੂੰ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦੇ ਸੋ ਬਾਣੀ ਤਾਂ ਮਨਾਂ ਵਿਚ ਵਸਾਉਣ ਲਈ ਨੀਤੀ ਹੈ ਹਿਰਦੇ ਵਿੱਚ ਵਸਾਉਣ ਲਈ ਬਾਣੀ ਤੇ ਅਮਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਪੰਕਤੀਆਂ

ਲਿਖ ਕੇ ਕਿਉਂਕਿ ਜਦੋਂ ਆਪਾਂ ਕੋਈ ਬਾਣੀ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਤਸਵੀਰ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਜੈਂਟਸ ਲੋਕ ਨੇ ਜਿਹੜੇ ਉਹ ਬਾਕਸ ਆਪਣੀ ਪਿਛਲੀ ਜੇਬ ਵਿੱਚ ਪਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਫਿਰ ਜਦੋਂ ਬੈਠਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਹ ਫਿਰ ਤਸਵੀਰ ਬਹੁਤ ਦੂਰ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪਰ ਬੰਦੇ ਵਿੱਚ ਗੁਰਬਾਣੀ ਦੀ ਪੰਕਤੀ ਲਿਖ ਕੇ ਪਾਉਣੀਆ ਗੁ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਂ ਦਾ ਸਰੂਪ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣਾ ਠੀਕ ਹੈ

ਦੂਸਰਾ ਕਈ ਮਾਈਆਂ ਬੀਬੀਆਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਸ੍ਰੀ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਪੋਥੀ ਨਾਲ ਰੰਗ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਇਹ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਵਿਚਾਰ ਕਿਉਂ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਕਿਤੇ ਜਾਣਾ ਹੈ ਵੀ ਸਾਡੀ ਕੁਲਪ੍ਰੀਤ ਸਮਾਂ ਦੀ ਜੋ ਹੈ ਅਸੀਂ ਉਸ ਵਿਚ ਪਾਠ ਕਰਨ ਲਈ ਇਹ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਹੈ ਪਰ ਬਰਸਾਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੋਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨ ਦੀ ਬਾਣੀ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ ਹੋਵੇ

ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਈ ਲੇਡੀਜ਼ ਮੇਕਅੱਪ ਨਾਲ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ ਜਾਂ ਹੋਰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਲੇਡੀਜ਼ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦਾ ਸਾਮਾਨ ਜੋ ਕਿ ਕਿੰਗਰਾ ਸੁੱਚਾ ਪਵਿੱਤਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪੋਥੀ ਸਾਹਿਬ ਨੂੰ ਨਾਲ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਲੱਗ ਕਿੱਟ ਦੇ ਵਿਚ ਇਕ ਅਲੱਗ ਉਦੇ ਲਲਿਤ ਬੈਗ ਰੱਖ ਲਿਆ ਜਾਵੇ ਜੋ ਕਿ ਸੁੱਚਾ ਹੋਵੇ ਕੇਵਲ ਪੋਥੀਆਂ ਲਈ ਹੋਵੇ ਉਸ ਬੈਗ ਵਿੱਚ ਪੋਥੀ ਸਾਹਿਬ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਪਾ ਕੇ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਜਾ ਸੱਚ ਦੀ ਬਾਣੀ ਦੀਆਂ ਪੰਕਤੀਆਂ ਮਾਂ ਦੇ ਸਰੂਪ ਸਾਨੂੰ ਚੰਗੇ ਲੱਗਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਫਰੇਮ ਕਰਵਾ ਕੇ ਇਕ ਵੱਖਰਾ ਆਸਣ ਲਗਾ ਕੇ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਉਸ ਆਸਣ ਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਦਾ ਸਰੂਪ ਉੱਥੇ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਸਰੂਪ ਅੱਗੇ ਬੈਠ ਕੇ ਬਾਣੀ