ਅਨੌਖਾ ਦੇਸ਼ ਫੀਜੀ ਅਤੇ ਅਨੌਖੇ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ!

ਵਿਦੇਸ਼

ਇਸ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਕੁੜੀਆਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ ਦੋਸਤੋ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਦੇਖੋਗੇ ਦੋਸਤੋ ਇਸ ਖ਼ੂਬਸੂਰਤ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਬਾਦੀ ਕਰੀਬ ਨੌੰ ਲੱਖ ਦੇ ਆਸ ਪਾਸ ਹੈ ਭਾਰਤ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਫਿਜ਼ੀ ਦੇਸ਼ ਪਹਿਲਾਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦਾ ਗੁਲਾਮ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਦੱਸ ਅਕਤੂਬਰ ਉੱਨੀ ਸੌ ਸੱਤਰ ਵਿੱਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਆਜ਼ਾਦ ਕੀਤਾ ਸੀ

ਇਸ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਾ ਨਾਮ ਸੂਬਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸੂਬਾ ਹੀ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸ਼ਹਿਰ ਹੈ ਫਿਜ਼ੀ ਆਈਲੈਂਡ ਦੁਨੀਆਂ ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਇੱਥੇ ਹਰ ਸਾਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਟੂਰਿਸਟ ਘੁੰਮਣ ਵਾਸਤੇ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਦੋਸਤੋ ਫਿਜੀ ਦੀ ਕਰੰਸੀ ਦਾ ਨਾਮ ਫਿਜ਼ੀਅਨ ਡਾਲਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਫਿਜੀਆਈ ਡਾਲਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਤੇਤੀ ਰੁਪਏ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ

ਦੋਸਤੋ ਫਿਜ਼ੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁਦਰਤੀ ਨਜ਼ਾਰਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਹਰ ਸਾਲ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕ ਘੁੰਮਣ ਵਾਸਤੇ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਫਿਜੀ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਕਮਾਈ ਦਾ ਮੁੱਖ ਸਰੋਤ ਟੂਰਿਸਟ ਹਨ ਟੂਰਸ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਫਿਜੀ ਅਮਰੀਕਾ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਅਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਵੀ ਅੱਗੇ ਨਿਕਲ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਫਿਜ਼ੀ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਰੰਪਰਾ ਬਹੁਤ ਹੀ

ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਚੱਲੀ ਆ ਰਹੀ ਸੀ ਨਹੀਂ ਜਾਣ ਦੇਣੀ ਪੈਂਦੀ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਰਿਵਾਜ ਬੰਦ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਦੋਸਤ ਸ਼ਾਇਦ ਤੁਸੀਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਫਿਜੀ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤਵਾ ਨਾਮ ਦੀ ਪਰੰਪਰਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਕੁੜੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਲਈ ਵੇਲ ਮਛਲੀ ਦਾ ਦੰਦ ਉਸ ਕੁੜੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਦੇਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਇੱਥੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮਣ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੁੱਲ੍ਹਾ ਸ਼ਬਦ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਫਿਜੀ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈਲੋ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਸ਼ਬਦ ਫਿਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸੁਣਨ ਨੂੰ ਆ ਮਿਲੇਗਾ ਦੋਸਤ ਫ਼ੀਸਦ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਫਿਜੀ ਵਿੱਚ ਅੰਗਰੇਜ਼ਾਂ ਦਾ ਰਾਜ ਸੀ ਤਾਂ ਅੰਗਰੇਜ਼ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਾਰਤੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਗੰਨੇ ਦੀ ਖੇਤੀ ਕਰਨ ਲਈ ਫਿਜੀ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਭੇਜਦੇ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਫਿਜੀ ਵਿਚ ਵੱਸਣ ਲੱਗ ਪਏ ਦੋਸਤੋ ਇਹ ਸਨ