ਬੰਦੇ ਦੀ ਭੁੱਖ !!

ਵਾਇਰਲ

ਦੋਸਤੋ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਵਿਅਕਤੀ ਜਦੋਂ ਇਕ ਲਾਲੇ ਨੂੰ ਦੇਖਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਖੋਲੀ ਬੈਠਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਕੰਮ ਉਸ ਨੇ ਖੋਹ ਲਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਆਪਣਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਸੋਚਦਾ ਹੈ ਕੀ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਵੀ ਹਨ ਜੋ ਕਿ ਆਪਣਾ ਗੁਜਾਰਾ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ

ਪਰ ਸਾਡੇ ਵਰਗੇ ਮਿੱਟੀ ਨਾਲ ਮਿੱਟੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਇਹ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਭਾਵੇਂ ਸ਼ੋਂਕ ਪੂਰੇ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਅਸੀਂ ਕਿਸਾਨ ਜੋ ਕਿ ਆਪਣੇ ਬਸ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ੌਂਕ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੀ ਦੱਬੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਵਿੱਚ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਕਰਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਜਿੰਦਗੀ ਲੰਘ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਸੀਂ ਦੁਖੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ

ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਮੁਨੀਮ ਵੀ ਕੱਪੜੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਤੇ ਬੈਠਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਕਿਸਾਨ ਵੀਰੋ 5000 ਰੁਪਈਆ ਲੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਜਾਣ ਪਛਾਣ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਮੁਨੀਮ ਨੇ ਪੰਜ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਈਆ ਦੇ ਕੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਸੋਚਦੇ ਪੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਤਾਂ ਆਦਰ ਦੇਣਾ ਸੀ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਹ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚੁੱਪ ਕਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਆਖਿਰ ਮੈਂ ਹੁਣ ਕਿਵੇਂ ਕਰਾਂਗਾ ਚਲੋ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਜਿਸ ਤੋਂ ਉਸ ਨੇ ਮਾੜਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਡਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਨੂੰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਜਾਉਂਦਾ ਹੈ ਉਹ ਵੀ ਕਿਸੇ ਸਾਧੂ ਦਯਾ ਕੇ ਪੁੱਛਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਕੋਈ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਕੰਮ ਕਾਰ ਵਿਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸਾਰੇ ਆਪਣੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿਚ ਬੜ੍ਹਾਵਾ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਆਸ ਲਗਾਈ ਬੈਠੇ ਹਨ ਕਿਸ ਜਹਾਨੋਂ ਮੁਨਾਫਾ ਹੋਵੇ ਸਾਰੇ ਆਪਣੀ-ਆਪਣੀ ਜਗ੍ਹਾ ਇਹ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦੀ ਭੁੱਖ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ